วันที่ 19 พฤษภาคม 2567 บุคลากรกลุ่มตรวจสอบภายในร่วมกิจกรรมพิธีส่งเสริมการอยู่ร่วมกันในสังคมพหุวัฒนธรรมตามหลักความเชื่อทางศาสนาฯ มีวัตถุประสงค์เพื่อทำนุบำรุงศาสนาประเพณีวัฒนธรรมที่ดีงามในพื้นที่จังหวัดชายแดนภาคใต้ ส่งเสริมการดำเนินชีวิตตามหลักความเชื่อทางศาสนาที่ถูกต้อง และสนับสนุนการสร้างเครือข่ายไทยพุทธในพื้นที่ จชต. ณ พุทธมณฑลจังหวัดนราธิวาส อำเภอเมือง จังหวัดนราธิวาส โดยมี พันตำรวจโท วรรณพงษ์ คชรักษ์เลขาธิการ ศอ.บต. เป็นประธานในพิธี
35 total views, 1 views today