วันนี้ (23 ตุลาคม 2561 ) นายแพทย์สมหมาย บุญเกลี้ยง ผู้ช่วยเลขาธิการศูนย์อำนวยการบริหาร จังหวัดชายแดนภาคใต้ (ศอ.บต.) ร่วมพิธีบำเพ็ญกุศลและกิจกรรมน้อมรำลึกเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว(วันปิยมหาาราช) ซึ่งนายอนุชิต ตระกูลมุทุตา ผู้ว่าราชการจังหวัดยะลา เป็นประธานในพิธี และมีหัวหน้าส่วนราชการ ตำรวจ ทหาร ฝ่ายปกครอง และประชาชนในพื้นที่ เข้าร่วม
โดยในช่วงเช้า นายแพทย์สมหมาย บุญเกลี้ยง ผู้ช่วยเลขาธิการ ศอ.บต. นำข้าราชการ พนักงาน ศอ.บต. ร่วมพิธีทางศาสนาและทำบุญตักบาตร พระสงฆ์ จำนวน 57 รูป เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว เนื่องในวันปิยมหาาราช ณ อาคารศรีนิบง ศูนย์เยาวชนเทศบาลนครยะลา ต่อมาได้ร่วมกิจกรรมวางพวงมาลาและถวายบังคมพระบรมฉายาลักษณ์ เพื่อน้อมรำลึกถึงพระบาทสมเด็จ พระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ณ ลานพระบรมราชานุเสารีย์พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเหล้าเจ้าอยู่หัว สนามโรงพิธีช้างเผือก เทศบาลนครยะลา ซึ่งประชาชนที่เข้าร่วมพิธีส่วนใหญ่พร้อมใจกันแต่งกายด้วยโทนสีชมพู
จากนั้นเวลา 19.00 น. ที่ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 5 ธันวาคม 2550 มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา นายแพทย์สมหมาย บุญเกลี้ยง ผู้ช่วยเลขาธิการ ศอ.บต. นำข้าราชการ เจ้าหน้าที่ ศอ.บต. เข้าร่วม กิจกรรมจุดเทียนเพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว โดยมี ผู้ว่าราชการจังหวัดยะลาเป็นประธานในพิธี
103 total views, 1 views today