ศอ.บต.ร่วมสืบสาน วัฒนธรรม ประเพณี ทอดกฐิน ณ วัดโคกมะม่วง ตำบลพร่อน อำเภอตากใบ จังหวัดนราธิวาส โดยบรรยากาศเป็นไปอย่างคึกคัก ในวันนี้ (28 ตุลาคม 2561) มีประชาชนทั้งในและนอกพื้นที่ จังหวัดนราธิวาส ต่างร่วมกันนำปัจจัยที่ประดับประดาด้วยพุ่มกฐินเพื่อนำมามอบให้แก่ทางวัด เพื่อนำไปบูรณ อาคารสถานที่ รวมถึงสิ่งก่อสร้างต่าง ๆ ที่มีสภาพทรุดโทรม ภายในวัด
โดยตลอดทั้งวันมีการแจกอาหาร ทั้งอาหารคาว อาหารหวาน และเครื่องดื่ม เพื่อมาบริการประชนตลอดทั้งงาน
ด้าน ศอ.บต. ซึ่งนำโดยนางสาวนฤมล นุตยะสกุล ผู้ช่วยเลขาธิการ ศอ.บต.พร้อมด้วย นางสาวศรีพร เกิดคง ผู้ช่วยเลขาธิการ ศอ.บต. หัวหน้าส่วนราชการ หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ร่วมเป็นเกียรติในพิธีครั้งนี้
ในขณะเดียวกันผู้ช่วยเลขาธิการ ศอ.บต. ยังได้ถวายผ้าไตรจีวร และมอบเงินปัจจัยในนามของ ศอ.บต. ซึ่งในการทอดกฐินครั้งนี้ทางวัดได้รับเงินปัจจัยที่หน่วยงานราชการ และประชาชน มาร่วมกันทำบุญ รวมเป็นเงินทั้งสิ้น 1,025,544 บาท
189 total views, 1 views today