เมื่อวันพุที่ 10 กุมภาพันธ์ 2564
เวลา 13.30 น. นายไททัศน์ รัตนี (หัวหน้ากลุ่มงานความมั้นคง/ลธ.ศปก.อ.เมืองยะลา เป็นประธานการประชุมหารือกรณีราษฎรขอรับการช่วยเหลือเยียวยาจากเหตุการปิดล้อมในพื้นที่ให้สำรวจผู้ได้รับผลกระทบจากเหตุการปิดล้อมในพื้นที่บริเวณริมเขื่อนแม่น้ำปัตตานีห้วงวันที่12-20 มีนาคม 2563 ซึ่งส่งผลให้ประชาชนที่อาศัยหรือประกอบอาชีพในพื้นที่บริเวณดังกล่าวได้รับผลกระทบและความไม่สะดวก จึงได้จัดการประชุมเพื่อหาแนวทางการแก้ไขปัญหาและหาทางออกให้กับประชาชนผู้ได้รับผลกระทบ เพื่อให้เป็นไปด้วยความเรียบร้อย โดยมี หน.ศูนย์ปฏิบัติการช่วยเหลือเยียวยา จว.ย.ล. ปลัดอำเภอรับผิดชอบงานเยียวยา อ.เมืองยะลา ปลัดอำเภอผู้เป็นหัวหน้าประจำตำบลตาเซะ จนท.ปค.ชำนาญงาน จนท.เยียวยาอำเภอ จังหวัด และส่วนราชการที่เกี่ยวข้อง ร่วมประชุม ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลตาเซะ อำเภอเมืองยะลา จังหวัดยะลา
548 total views, 1 views today