เมื่อวันที่ 30 มิถุนายน 2564 เวลา 09.00 น. นายรุสดี ปูรียา นายอำเภอแว้ง ได้มอบหมายให้ นายชยุตม์ ชูดวง ปลัดอาวุโสอำเภอแว้ง พร้อมด้วย นายณรงค์ชัย จันทร์เพ็ชร ปลัดอำเภอผู้รับผิดชอบงานเยียวยา และ นางสาวเอมมิกา ขำเล็ก นักวิเคราะห์นโยบายและแผน นางสาวเจ๊ะโนรา บือราเฮง ประธานเยียวยาอำเภอแว้ง ลงพื้นที่ร่วมกับเจ้าหน้าที่ปกครองตำบลแว้ง ผู้ใหญ่บ้าน และบัณฑิตอาสา เยี่ยมเยียนและติดตามคุณภาพชีวิตของผู้ได้รับผบกระทบฯในพื้นที่ตำบลแว้งและตำบลฆอเลาะ จำนวน 5 ราย คือ
1. ด.ต.นิพล ซุยซะโก อยู่บ้านเลขที่ 24 ม.2 ต.แว้ง อ.แว้ง จ.นราธิวาส กรณีได้รับบาดเจ็บปานกลาง จากเหตุการณ์คนร้ายลอบวางระเบิด เมื่อวันที่ 20 พฤษภาคม 2550
ได้รับโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตด้านส่งเสริมอาชีพร้านเสริมสวย จำนวนเงิน 50,000 บาท ดำเนินการเรียบร้อยแล้ว
2. ร.ต.ประสงฆ์ สุวรรณชัยเลิศ
อยู่บ้านเลขที่ 128/8 ม.2 ต.แว้ง อ.แว้ง จ.นราธิวาส กรณีได้รับบาดเจ็บปานกลาง จากเหตุการณ์คนร้ายลอบวางระเบิด เมื่อวันที่ 13 กรกฎาคม 2549 ได้รับโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตด้านส่งเสริมอาชีพเลี้ยงโค จำนวนเงิน 50,000 บาท ดำเนินการเรียบร้อยแล้ว
3. นายอดินันท์ อาแด อยู่บ้านเลขที่ 115/5 ม.2 ต.แว้ง อ.แว้ง จ.นราธิวาส กรณีได้รับบาดเจ็บเล็กน้อย จากเหตุการณ์คนร้ายลอบวางระเบิดเมื่อวันที่ 13 พฤศจิกายน 2556 ได้รับโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตด้านส่งเสริมอาชีพ เลี้ยงปลาทับทิม จำนวนเงิน 50,000 บาท ดำเนินการเรียบร้อยแล้ว
4. นางสาวอีสะห์ ดอเลาะ อยู่บ้านเลขที่ 13/3 ม.3 ต.ฆอเลาะ อ.แว้ง จ.นราธิวาส กรณีได้รับบาดเจ็บปานกลาง จากเหตุการณ์คนร้ายลอบวางระเบิดเมื่อวันที่ 7 ธันวาคม 2549 ได้รับโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตด้านซ่อมแซมที่อยู่อาศัย จำนวนเงิน 50,000 บาท ดำเนินการเรียบร้อยแล้ว
5. นางสาวสุทิศา ขวัญทอง อยู่บ้านเลขที่ 166/3 ม.7 ต.ฆอเลาะ อ.แว้ง จ.นราธิวาส กรณีได้รับบาดเจ็บปานกลาง จากเหตุการณ์คนร้ายลอบวางระเบิดเมื่อวันที่ 30 พฤษภาคม 2556 ได้รับโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตด้านส่งเสริมอาชีพเลี้ยงไก่ จำนวนเงิน 50,000 บาท
165 total views, 1 views today