วันที่ 30 มิถุนายน 2564 เวลา 10:00น.
นายยะห์ยา ปะนาฆอ นายอำเภอเมืองนราธิวาส/ ผอ.ศปก.อ.เมืองนราธิวาส มอบหมายให้นางสาวฟาอีซะห์ หะยียูโซ๊ะปลัดอำเภอผู้รับผิดชอบงานเยียวยา ,นางสาวพรสุดา มูดอ นักวิเคราะห์นโยบายและแผน ปฏิบัติงานประจำอำเภอเมืองนราธิวาส ,นางกชกร น้อยสร้าง อส.ธุรการรับผิดชอบงานเยียวยา และบัณฑิตอาสาแต่ละหมู่บ้านลงพื้นที่เยี่ยมเยียนติดตามคุณภาพชีวิตของผู้ได้รับผลกระทบฯในพื้นที่ อำเภอเมืองนราธิวาส จำนวน 7 ราย ดังนี้.-
1. อส.ทพ.เปารี สือแม บ้านเลขที่ 60/2หมู่ที่ 6 ตำบลบางปอ อำเภอเมือง จังหวัดนราธิวาส จังหวัดนราธิวาส เกิดเหตุ เมื่อวันที่ 2 มีนาคม 2559ได้รับบาดเจ็บปานกลาง
2. นางแมะนะ ลาเต๊ะ บ้านเลขที่ 31/2 หมู่ที่ 6 ตำบล บางปอ อำเภอเมือง จังหวัดนราธิวาส จังหวัดนราธิวาส เกิดเหตุเมื่อวันที่ 1กันยายน 2555ได้รับบาดเจ็บสาหัส
3. มารดา ด.ช.ภัคพล ณ ราย บ้านเลขที่ 116/2 หมู่ที่ 7 ตำบลบางปอ อำเภอเมือง จังหวัดนราธิวาส เกิดเหตุเมื่อวันที่ 11 มกราคม 2550 ได้รับบาดเจ็บปานกลาง
4. ภรรยานายมะสาและ เปาะจิ บ้านเลขที่ 80 หมู่ที่ 8 ตำบลบางปอ อำเภอเมือง จังหวัดนราธิวาส เกิดเหตุเมื้อวันที่ 3 พฤศจิกายน 2551 ได้รับบาดเจ็บปานกลาง
5. นายเจ๊ะบือราเฮง มะเซ็ง บ้านเลขที่ 93 หมู่ที่ 8 ตำบลบางปอ อำเภอเมือง จังหวัดนราธิวาส เกิดเหตุเมื่อวันที่ 25 พฤษภาคม 2552 ได้รับบาดเจ็บสาหัส
6. นายการิ่ม มะเซ็ง บ้านเลขที่ 93 หมู่ที่ 8 ตำบลบางปอ อำเภอเมือง จังหวัดนราธิวาส เกิดเหตุเมื่อวันที่ 17 เมษายน 2550ได้รับบาดเจ็บสาหัส
7. นายอารงค์ ปูเต๊ะ บ้านเลขที่ 3/4 หมู่ที่ 9 ตำบลบางปอ อำเภอเมือง จังหวัดนราธิวาส เกิดเหตุเมื่อวันที่ 6 พฤศจิกายน 2548 ได้รับบาดเจ็บปานกลาง
288 total views, 1 views today