วันที่ 17 ตุลาคม 2565 เวลา 10.30 น. นายอรุณ ศรีใส นายอำเภอสุคิริน มอบหมายให้ นายณัฐวุฒิ ชัชวงษ์ ปลัดอำเภอผู้รับผิดชอบงานเยียวยา พร้อมด้วย นายอับดุลตอเล็บ คูแซ หัวหน้าศูนย์ปฎิบัติการช่วยเหลือเยียวยาจังหวัดนราธิวาส เจ้าหน้าที่นักวิเคราะห์นโยบายและแผนประจำจังหวัดนราธิวาส/อำเภอสุคิริน ลงพื้นที่มอบเงินช่วยเหลือเยียวยาเพิ่มเติม ให้กับผู้ได้รับผลกระทบจากเหตุการณ์คนร้ายลอบวางระเบิด เมื่อวันที่ 25 สิงหาคม 2565 บริเวณบนถนนสายบ้านไอร์โซ หมู่ที่ 5 ตำบลช้างเผือก อำเภอจะแนะ จังหวัดนราธิวาส ซึ่งจากเหตุการณ์ดังกล่าวเป็นเหตุทำให้มีประชาชนได้รับผลกระทบ จำนวน 3 ราย ดังนี้
1.นางประภาภัทร สุวรรณดิตถ์ จำนวนเงิน 20,000 บาท
2.นายอภิชา สุวรรณดิตถ์ จำนวนเงิน 20,000 บาท
3.นางสาวธัณธิตา กุลประภาสิน จำนวนเงิน 20,000 บาท
1.นางประภาภัทร สุวรรณดิตถ์ จำนวนเงิน 20,000 บาท
2.นายอภิชา สุวรรณดิตถ์ จำนวนเงิน 20,000 บาท
3.นางสาวธัณธิตา กุลประภาสิน จำนวนเงิน 20,000 บาท
รายงานโดย
นางสาวอาอีเซ๊าะ เล๊ะนุ นักวิเคราะห์นโยบายและแผน
ปฎิบัติงานประจำศูนย์ปฎิบัติการช่วยเหลือเยียวยาอำเภอสุคิริน จังหวัดนราธิวาส
263 total views, 1 views today